Kể từ ngày 25 tháng 4 năm 2024, Trung tâm Quản lý Giao thông công cộng thông báo cập nhật lộ trình hoạt động trên tuyến xe buýt không trợ giá số 70-2 (Bến xe Củ Chi - Toà Thánh - Khu du lịch Núi Bà Đen) như sau:
Lượt đi: Bến xe Củ Chi - Quốc lộ 22 - Đường tỉnh 782 - Đường tỉnh 784 - Đường tỉnh 781 (Cách Mạng Tháng Tám) - Đường Điện Biên Phủ - Đường Bời Lời - Khu du lịch Núi bà Đen.
Lượt về: Khu du lịch Núi bà Đen - Đường Bời Lời - Đường Điện Biên Phủ - Đường tỉnh 781 (Cách Mạng Tháng Tám) - Đường tỉnh 784 - Đường tỉnh 782 - Quốc lộ 22 - Bến xe Củ Chi.
Người dân TP.HCM có thể tiếp cận các dịch vụ giao thông công cộng trực tiếp trên Zalo.
Với việc ra mắt mini app này, Trung tâm Quản lý Giao thông công công - Sở GTVT TPHCM đã khẳng định nỗ lực phát triển ngành giao thông vận tải theo hướng đẩy mạnh ứng dụng và phát triển công nghệ thông tin, nhằm giúp người dân có được những trải nghiệm tốt nhất khi sử dụng các phương tiện giao thông công cộng. Người dân không cần phải tải thêm ứng dụng ngoài mà vẫn có thể sử dụng các tiện ích Go!bus một cách dễ dàng và nhanh chóng với Zalo - một ứng dụng "quốc dân” của người Việt.
Trong dịp Lễ Giỗ Tổ Hùng Vương năm 2024, người lao động, học sinh, sinh viên trên địa bàn Thành phố sẽ được nghỉ 01 ngày (Ngày 18 tháng 4 năm 2024). Trung tâm dự báo nhu cầu đi lại của hành khách đến các điểm khu vui chơi, du lịch, di tích lịch sử, Bến xe liên tỉnh sẽ tăng cao. Do đó, việc ổn định thông số hoạt động của các tuyến xe buýt có lộ trình kết nối các vị trí này là cần thiết. Bên cạnh đó, các tuyến xe buýt có sản lượng hành khách là học sinh, sinh viên lớn cũng cần điều chỉnh thông số cho phù hợp với nhu cầu đi lại của hành khách.
Từ ngày 1.4, 239 chiếc xe buýt mới được Trung tâm Quản lý Giao thông công cộng TP.HCM đưa vào hoạt động, giúp người dân được tận hưởng sự "mát lạnh" giữa thời tiết TP.HCM nóng đỉnh điểm... xem tiếp!
Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Sở GTVT Trần Quang Lâm trao quyết định bổ nhiệm cán bộ lãnh đạo quản lý cấp phòng, đơn vị trực thuộc Sở... xem tiếp!
Lộ trình, phạm vi hoạt động:
Lộ trình Quận 1 và Quận 4: Bến Nhà Rồng – Cầu Khánh Hội –Tôn Đức Thắng – Nguyễn Hữu Cảnh - Nguyễn Bỉnh Khiêm – Nguyễn Thị Minh Khai – Hoàng Sa – Hai Bà Trưng – Nguyễn Thị Minh Khai – Nguyễn Văn Cừ - Võ Văn Kiệt – Cầu Calmette – Calmete – Hoàng Diệu – Nguyễn Tất Thành – Bến Nhà Rồng.
Lộ trình Quận 5 và Quận 6: Nguyễn Văn Cừ - Nguyễn Trãi – Nguyễn Tri Phương - Hùng Vương – Hồng Bàng – Nguyn Thị Nhỏ - Lê Quang Sung – Phạm Đình Hổ - Tháp Mười – Hải Thượng Lãn Ông - Võ Văn Kiệt – Nguyễn Văn Cừ.
Công bố thông tin thanh toán tiền trợ giá xe buýt từ ngày 01.01.2019 đến ngày 28.8.2019
Thông báo phát hành hồ sơ yêu cầu đặt hàng cung ứng dịch vụ tuyến Bến xe Miền Đông mới – Bến xe Miền Đông cũ (mã số: 67)
Phát hành hồ sơ yêu cầu đặt hàng cung ứng dịch vụ vận tải hành khách công cộng bằng xe buýt có trợ giá trên địa bàn thành phố Hồ Chí Minh năm 2019 – Gói đặt hàng các tuyến mở mới Tuyến Bến xe Miền Đông mới – Bến xe Miền Đông cũ (mã số: 67)
Điều chỉnh lộ trình tuyến xe buýt số 64 kết nối vào Học viên cán bộ thành phố
Công bố thanh toán tiền trợ giá xe buýt từ ngày 01.01.2019 đến 13.9.2019
Công an TP.HCM khen thưởng cho tài xế xe buýt dũng cảm
Tạm ngưng khai thác tuyến xe buýt số 96: Bến Thành – Chợ Bình Điền
Căn cứ Quyết định số 4351/QĐ-SGTVT ngày 18 tháng 9 năm 2019 về tạm ngưng khai thác tuyến xe buýt số 96: Bến Thành – Chợ Bình Điền
Sự cố xe buýt tai nạn tại đường Trường Chinh, quận Tân Bình
Thông tin xử lý tài xế xe buýt tuyến số 150 có hành vi không đúng đắn
Buộc thôi việc tài xế xe buýt tuyến 150 có hành vi không đúng mực